(¯`°•:ღ•°¤° Du lịch Cô Tô °¤°•ღ:•°´¯)
Hoan nghênh bạn đã đến với forum. Hãy đến với chúng tôi để cùng giao lưu, chia sẻ các vấn đề về du lịch. Nếu bạn chưa là thành viên, hãy click chuột để đăng ký ngay thôi nào... Chúc bạn luôn có những giây phút vui vẻ!
Hoan nghênh bạn đã đến với forum. Hãy đến với chúng tôi để cùng giao lưu, chia sẻ các vấn đề về du lịch. Nếu bạn chưa là thành viên, hãy click chuột để đăng ký ngay thôi nào... Chúc bạn luôn có những giây phút vui vẻ!

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng các bạn đến với Diễn đàn honngoccoto.forumvi.com. Diễn đàn là nơi Giao lưu - Học hỏi - Chia sẻ của những thành viên yêu thích Du lịch nói chung và phát triển tiềm năng du lịch huyện đảo Cô Tô. Thân ái!
Diễn đàn đang trong thời gian thử nghiệm, rất mong các bạn tham gia và đóng góp ý kiến. Chúng ta sẽ đóng góp những nội dung lành mạnh và mang tính xây dựng các bạn nhé! Cảm ơn các bạn đã tham gia diễn đàn. Chúc các bạn luôn vui vẻ và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống!

Share|

Các bạn có thể tham khảo

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Các bạn có thể tham khảo Icon_minitimeThu Jun 27, 2019 4:11 pm

Admin
Đăng ký dùm em :((

╬♥ღAdmin♥ღ╬

Admin

https://honngoccoto.forumvi.com
Xu : 112
Hài hước Hài hước : Đăng ký dùm em :((

Bài gửiTiêu đề: Các bạn có thể tham khảo

Cuối tuần vừa rồi nhóm mình 17ng có chuyến đi Cô Tô 2 ngày 2 đêm khá vui và nhiều kỷ niệm.
Bài viết về Cô Tô thì rất nhiều rồi, Mình review 1 chút theo văn của mình  Smile)
Đánh giá chung: Biển rất đẹp và hải sản tươi ngon, người dân rất thân thiện  Very Happy
Thời điểm nên đi Cô Tô:
Tháng 4- tháng 7. Đi càng sớm thì chi phí cũng như thời tiết dễ chịu hơn. Nên check thời tiết trước khi đi, mưa gió ra đó buồn lắm,chụp ảnh k đẹp  Very Happy Cuối tuần mọi chi phí sẽ max hơn và rất đông.
Đi Cô Tô thì cần mấy ngày?
Đảo Cô Tô không rộng, chỉ cần 2 ngày 1 đêm là đủ khám phá hết.
Di chuyển:
Các bạn di chuyển từ Hà nội thì có rất nhiều xe khách chạy mọi khung giờ. Nên đi từ tối hôm trước rồi nghỉ 1 đêm trên cảng. bạn nào khỏe thì đi xem đêm, sáng tới nơi mua vé tàu ra đảo, như thế thì tiết kiệm chi phí ở đươc 1 hôm.
Chuẩn bị trước khi đi:
Cô Tô giờ rất phát triển, giá cả cũng gần như đất liền vì thế bạn không cần phải mua gì đem đi cả. chợ búa, siêu thị đều có.
Tàu xe:
các bạn nên đi tàu chuyến sáng 6h, 6h30 để tiết kiệm thời gian, chơi được nhiều hơn(dịp cuối tuần nên book vé tàu trước) nên đi tàu cao tốc: chạy êm, nhanh tầm 1h - 1h15 tới đảo
Trú ngụ: Các bạn nên đặt nhà nghỉ trước: Mùa du lịch mà không book trước thì nguy cơ ngủ với cá mập cao🦈🦈🦈
Đợt vừa rồi mình đi đặt nhà nghỉ Khang Dương Duong Le chị chủ rất vui tính và nhiệt tình. Mình sử dụng mọi dịch vụ của chị từ ăn uống đến di chuyển. Nhóm mình đặt 5 phòng đơn, 2 phòng đôi nhưng chỗ chị chỉ còn phòng đôi và tập thể, chị cân đối giá cả và bọn mình ở hết phòng đôi với mức giá ưu đãi. Check in 8h mà chị không phụ thu gì cả. Phòng của chị trong ngõ hơi xa thị trấn nhưng có xe điện, xe máy nên di chuyển không có gì khó khăn.
Ăn uống: Ra đảo không ăn hải sản thì quá vô nghĩa. Mình có đặt hải sản bữa trưa và tối chỗ chị. Bữa trưa ăn toàn đồ hấp, còn tối thì chị làm sẵn hải sản rồi bọn mình ra bãi tình yêu tự nướng ăn. bữa trưa 250k/suất, tối 180k/suất mà bọn mình ăn nhồi nhét không thể hết nổi. Hải sản tươi ngon lắm. Ngày hôm sau nhóm mình sợ hải sản luôn. Đi ra thị trấn ăn cơm.
Khám phá đảo: Địa điểm chơi mình k nói nhiều vì lên đó tự hỏi và di chuyển dễ dàng. Mình khuyên các bạn nên thuê xe máy để tự chủ và có thể đi tới mọi ngõ ngách  Very Happy
Lịch trình chơi theo mình thấy là hợp lý:
Sáng đi tàu chuyến 6h.6h30. 8h di chuyển về nhà nghỉ. 9h di chuyển ra đảo Cô Tô con
Chiều: đi bãi Vàn Chảy tắm, ngắm hoàng hôn.
Tối: Nướng hải sải ở bãi biển sau đi dạo thị trấn...
Sáng hôm sau: 5h dậy đi ngắm bình minh ở bãi đá Móng Rồng. 7h về chợ Hải sản ăn sáng, mua quà. 9h đi bãi Hồng Vàn tắm phát cuối rồi về trả phòng đi ăn trưa sau đó là end game 🎮
Chi phí: Chi phí bắt buộc: xe khách, tàu ra Cô Tô lớn(500k 2 chiều), bé( 700k/thuyền chở được 12 người), nhà nghỉ, xe máy(200k) or xe điện( 1tr7 xe chở được 12 người đến các địa điểm): Khoảng 1tr-1tr3. Còn ăn uống thì các bạn có thể linh động. Nhóm mình đi trải nghiệm hết các dịch vụ, ăn uống phè phỡn mất khoảng 2tr-2tr3

Nguồn: Fb nghĩa

Chữ ký của Admin

Các bạn có thể tham khảo

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.*
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.*
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.*
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài-